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WAZIRI SIMBAWENE;  MFUMO WA KIELEKTONIKI WA USIMAMIZI WA KESI NI USHINDI KATIKA 

KUTENDA HAKI KWA WANANCHI 

 

Na. Lusungu Helela-Dodoma 

24 Agosti 2023 

Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora Mhe.George  

Simbachawene amesema kitendo cha  Serikali kuanza 
kutumia mfumo wa kielektroniki wa usimamizi wa kesi (CMIS) uliounganisha taasisi zote 
za haki jinai ni ushindi mkubwa sana katika kutenda haki kwa Wananchi 

 

Mhe. George Simbachawene ameyasema hayo leo Jijini Dodoma  kwenye uzinduzi wa mfumo huo 

uliotengenezwa na Mamlaka ya Serikali Mtandao (eGA) kwa kushirikiana na Ofisi ya Taifa ya Mashtaka.  

  

Amesema mfumo huo umekamilika katika wakati sahihi ambapo Rais  Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan 
anaendelea na jitihada za kuimarisha utoaji haki kwa wananchi. 

  

Amesema Mfumo huu umeunganishwa na mfumo mkuu wa serikali wa  kubadilishana taarifa na mifumo 
ya baadhi ya Taasisi za Haki Jinai kama vile Polisi, Takukuru  na Mahakama, 
ikiwa ni  utekelezaji wa  maelekezo ya Rais  Mhe. Samia kuhusu mifumo ya serikali kubadilishana taarifa.  

  

Amesema hadi sasa kesi za jinai 17,411 zimesajiliwa kwenye mfumo huo na kati ya hizo 7,361 

zimeshafika mwisho na kutolewa hukumu na 10,050 zipo hatua mbalimbali za maamuzi. 
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 Mhe. Simbachawene  ametumia fursa hiyo kuzihimiza Taasisi nyingine za Umma ambazo bado zina 

kiwango kidogo cha utekelezaji wa jitihada za serikali mtandao kuongeza matumizi ya Tehama ili 
kuongeza ufanisi na kuboresha utoaji huduma kwa wananchi.  

  

Naye, Naibu Waziri wa Katiba na Sheria, Pauline Gekul, amesema wizara ya Katiba na Sheria  imejizatiti 
kuimarisha jitihada za kuhakikisha inatengeneza mifumo madhubuti ya Tehama ili kutoa huduma bora 

kwa wananchi. 

  

Kwa upande wake Naibu Katibu Mkuu, Ofisi ya Rais Utumishi, Bw, Xavier Daudi amesema kuzinduliwa 
kwa mfumo huo ni hatua kubwa katika kuhakikisha haki inatendeka kwa wananchi kwani jambo hilo 
halikuwa rahisi kufanyika kwa siku za nyuma 

  

‘’ Mfumo huu unafungua ukurasa mpya katika kuelekea uchumi wa kidigitari huku tukifanikisha azma ya. 
Rais Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan ya kuhakikisha mifumo yote ya utoaji haki inasomana ‘’ amesema 
Naibu Katibu Mkuu, Bw. Daudi 

  

Awali, Mkurugenzi wa Mashtaka, Sylvester Mwakitalu, amesema mfumo huo utatunza kumbukumbu zote 
ikiwamo hati za mashtaka na hukumu  na utakuwa na uwezo wa kuonesha jalada lipo kwa Wakili gani na 
limechukua muda gani. 

  

Kadhalika, Mkurugenzi Mkuu wa eGA, Benedict Ndomba, amesema kuzinduliwa 

kwa mfumo huo ni utekelezaji wa dhamira ya serikali ya kuboresha mifumo ya utendaji kazi.  

  

Mwisho. 

 


